Để phục vụ cho kỳ thi học phần chuyên môn tổng hợp, sáng 08/7/2021 Học viện Y Dược học cổ truyền Việt Nam đã họp Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 cùng với sinh viên là lớp trưởng của 8 lớp Y6 và Dược 5.
Tại cuộc họp, PGS.TS Phạm Quốc Bình – Trưởng ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 Học viện chỉ đạo các tiểu ban xây dựng phương án, kịch bản xử lý tình huống có thể xảy ra trong kỳ thi; đồng thời chuẩn bị đầy đủ về nhân lực, vật lực, trang thiết bị với mục tiêu chủ động, đảm bảo kỳ thi an toàn tuyệt đối và thành công.
PGS.TS Phạm Quốc Bình – Trưởng ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 Học viện chỉ đạo các tiểu ban
xây dựng phương án, kịch bản xử lý tình huống có thể xẩy ra trong kỳ thi Tại buổi thi, Học viện sẽ cử 15 cán bộ giám sát, phân luồng, hướng dẫn sinh viên đảm bảo giãn cách bắt đầu từ cổng ra vào cho đến phòng thi.
Theo phòng Công tác chính trị và quản lý sinh viên, tất cả sinh viên của 8 lớp thực hiện thi học phần chuyên môn tổng hợp đã có mặt ở Hà Nội. Học viện cũng chỉ đạo đến các lớp trưởng có trách nhiệm thông báo tới các thành viên trong lớp phải thực hiện đo thân nhiệt và khai báo y tế trước khi thi. Sinh viên tham gia kỳ thi phải không nằm trong vùng dịch và không thuộc diện đang thực hiện thời gian cách ly theo quy định.
Trong buổi họp, ban chỉ đạo cũng đã họp bàn lên kịch bản chuẩn bị cho cán bộ, giảng viên, sinh viên tình nguyện hỗ trợ công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tại Thành phố Hồ Chí Minh theo công văn số 5374 ngày 07/07/2021 của Bộ Y tế.
T/h: Vân Anh